www.dayketoan.vn

Thuế nhà thầu
Công ty chúng tôi bán hàng cho 1 Công ty ở nước ngoài thông qua 1 DN cũng ở nước ngoài làm môi giới cho chúng tôi. Như vậy Công ty chúng tôi có phải đóng thuế nhà thầu cho DN làm môi giới không?
Trả lời :

Vấn đề bạn hỏi chúng tôi xin trả lời như sau: Theo quy định tại khoản 4 Điều 4 Thông tư số 60/2012/TT-BTC ngày 12/4/2012 của BTC thì hoạt động môi giới bán hàng hóa, cung cấp dịch vụ ở nước ngoài do tổ chức, cá nhân nước ngoài thực hiện cung cấp dịch vụ cho tổ chức, cá nhân Việt Nam mà dịch vụ này được thực hiện ở nước ngoài thì không thuộc đối tượng chịu thuế nhà thầu.

theo cadn

 

Thông tin liên hệ:

CÔNG TY TNHH TƯ VẤN THỦ TỤC THUẾ HÀ NỘI

VP: Số 23 ngõ 178 phố Tây sơn, Đống Đa, Hà Nội

Đt: 0912333177

Web:  www.dayketoan.vn


Tin mới hơn:
Tin cũ hơn:

 

tra cứu thông tin hoá đơn

Random Image

No images

Ketoantaichinh.vn, dayketoan.vn, thutucthue.com, thuc hanh ke toan, day ke toan, Tìm nơi đào tạo kế toán, dao tao ke toan o dau tot nhat Ha Noi, Hoc ke toan, lop ke toan, Dao tao ke toan, khoa hoc ke toan, lop hoc ke toan, Tai lieu hoc ke toan, cach hoc ke toan, hoc chung chi ke toan, Hoc ke toan may, hoc ke toan o dau, ke toan thuc hanh, kế toán thuế, Ke toan thue, Thực tập kế toán, Thu tap ke toan, Đào tạo kế toán, Đào tạo kế toán thuế, Học kế toán, lớp kế toán, khóa học kế toán, lớp học kế toán, tài liệu học kế toán, cách học kế toán, học chứng chỉ kế toán, học kế toán máy, học kế toán ở đâu, kế toán thực hành, dao tao ke toan thue, acca, Hướng dẫn kế toán, Huong dan ke toan, học ghi sổ kế toán, hoc ghi so ke toan, Sổ sách kế toán, So sach ke toan


You are here  : Home Hỏi đáp Chính sách Thuế Hỏi đáp Chính sách thuế Thuế nhà thầu

Khách truy cập

mod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_counter
mod_vvisit_counterHôm nay1353
mod_vvisit_counterHôm qua912
mod_vvisit_counterTổng821657

Your IP: 54.237.99.131